How to make your computer run faster?

tungdo

Dec 11, 2017
1
0
0
Visit site
Khi nhắc tới nhảy hiện đại, mọi người thường nghĩ đó là những điệu nhảy dành cho giới trẻ và thường lo lắng nó không phù hợp với mình. Nhưng mọi người đã lầm, đừng lo lắng khi thừa nhận mình đã quá tuổi. Nhảy hiện đại phù hợp với mọi lứa tuổi và lợi ích của nó chắc bạn không thể ngờ tới đâu nhé!

1. Đẹp dáng

Tác dụng có lẽ là rõ ràng nhất của học nhảy hiện đại. Cụ thể là những bộ môn như Sexy Dance, Hiphop Choreography ... Thực ra, khi bạn đã yêu thích nhảy rồi, bạn thích và tập luyện nhiều thì chắc chắn vóc dáng của mình sẽ đẹp lên thôi. Nhưng điều khó khăn nhất có lẽ là vào những buổi học đầu tiên, khi các bạn tham gia lớp học sẽ còn ngại ngùng và không dám "bung lụa" hết mình. Sự ngại ngùng này sẽ mất dần và sẽ nhanh chóng biến mất hoàn toàn vào những buổi tập sau đó. Điều hạnh phúc nhất đó là khi được nhìn những thành quả của mình sau khoảng vài tháng tập liên tục, được nhìn thấy mình đang ngày càng đẹp lên, quyến rũ hơn từng ngày.

2. Tự tin

Chỉ sau khoảng vài buổi học nhảy thôi, tự tin là điều bạn sẽ cảm nhận được ngay khi soi gương hay đi dạo trên phố. Nếu bạn đăng kí học ở những lớp học có uy tín, các học viên sẽ được các giáo viên dạy các bài tập để chỉnh và sửa dáng. Thực sự trong những lớp học nhảy này, có thể có 1 số bạn hơi mũm mĩm chút xíu, nhưng khi nhảy đẹp, người xem vẫn luôn thấy được sự cuốn hút và tự tin toát lên từ thần thái. Hơn nữa, đối với nhiều bạn khác, khi tham dự các Party hay các hoạt động vui chơi, nếu như bạn tự tin về khả năng nhảy của mình, thì thật đúng là có chỗ để "thể hiện" rồi.
>> Tham khảo các lớp học nhảy tại trung tâm dạy nhảy chuyên nghiệp Le cirque

3. Giảm cân

Giảm cân luôn luôn là tác dụng cần thiết đối với sức khỏe của bạn, nhất là với các chị em văn phòng hay phải ngồi nhiều. Nếu như không chăm lo cho cơ thể mình, đặc biệt vẫn ngồi nhiều trong 1 thời gian dài chắc chắn sẽ rất có hại. Đây là lý do mà cứ sau mỗi khi đi làm, các chị em công sở có khuynh hướng hiện đại sẽ tham gia các trung tâm học nhảy, thể dục thẩm mỹ. Những bộ môn nhảy hiện đại có thể giúp giảm cân tốt nhất có thể kể tới nhảy Zumba, nhảy Shuffle ... Các bài tập đặc biệt ở các bộ môn này sẽ giúp các chị em lấy lại được vóc dáng nhanh và hiệu quả nhất.

4. Đẹp da

Nghe khá lạ phải không, nhưng thực tế đây là tác dụng của việc học nhảy mà đã được khoa học chứng minh rồi đó. Khi tập nhảy trong 1 thời gian nhất định, cơ thể sẽ sản sinh ra collagen và elastin. Trong đó, collagen là tác nhân giúp cho da căng mịn, bóng bẩy. Elastin là tác nhân giúp da cải thiện độ dày và săn chắc. Nhờ có sự tập luyện liên tục, da sẽ được căng mịn hơn và các nếp nhăn sẽ rất khó xuất hiện. Ngoài ra, vận động nhiều còn giúp da giảm sự xuất hiện của mụn nhờ quá trình đổ mồ hôi liên tục giúp làm thoáng lỗ chân lông. Đây là 1 trong những cách làm đẹp da an toàn và hiệu quả nhất mà không phải dùng mỹ phẩm gì cả.

Cùng đăng kí lớp học nhảy shuffle dance tại đây: https://github.com/lecirquevn/hocnhay/wiki/Hoc-nhay-shuffle-dance-cuc-chat-tai-Le-Cirque

5. Xả stress

Đây là tác dụng quan trọng bậc nhất của học nhảy. Tất cả các lý do trên cũng trở nên vô nghĩa nếu như việc học nhảy không vui và không giúp chị em xả stress sau những giờ làm việc rất mệt mỏi. Vào những lớp học nhảy, sẽ không còn phải gồng mình lên để trở nên cứng cỏi, mà chúng ta sẽ được hòa mình và trở lại với chính con người thật của mình. Vì vậy, lời khuyên của mình là bạn hãy cho 1 lớp học nhảy hiện đại uy tín, có các bạn học cùng cũng khoảng tầm tuổi như mình và enjoy thôi!!! Với những lợi ích kể trên thì chẳng có lý do gì bạn không dành thời gian cho việc đến các lớp học nhảy phải không nào. Nếu bạn quan tâm thì bạn có thể tham khảo và đăng ký các lớp học nhảy hiện đại: https://medium.com/@lecirquevn/lop-hoc-nhay-hien-dai-hot-nhat-tai-ha-noi-2017-14a2d6234888 tại trung tâm dạy nhảy chuyên nghiệp Le Cirque Dance Studio nhé!

Last edited:

xandros9

Active member
Nov 12, 2012
16,107
0
36
Visit site
Like a car, there are a lot of moving parts in a computer (both metaphorically and literally) and there could be many different reasons a computer's performance is less-than-ideal.

Is it during normal use or during certain activities? Is it only when it is starting up?

I would find and open the Task Manager program (and assuming you are using Windows 8 or 10) and select the performance tab. Along the left side there are boxes indicating usage of the CPU, Memory, Disk and other networking stuff. I'm curious to see what those look like and if any of them is pegged to 100% or near it for an extended period of time.

Members online

Forum statistics

Threads
323,388
428,066
Latest member
Deryl McCarty